A cikin shekaru goma da suka gabata, fasahar da ke shiga samar da e-liquids don vaping ta ci gaba ta matakai daban-daban na ci gaba. Waɗannan matakan sune kamar haka: nicotine na kyauta, gishiri na nicotine, kuma a ƙarshe nicotine na roba. Yawancin nau'ikan nicotine daban-daban waɗanda za a iya samu a cikin e-liquids lamari ne mai cike da cece-kuce, kuma masu kera e-ruwa sun yi aiki tuƙuru don nemo mafita da ta gamsar da buƙatun abokan cinikinsu na samun ingantacciyar ƙwarewar mai amfani da buƙatun. hukumomi daban-daban masu kula da masana'antu.
Menene Nicotine Freebase?
Cire nicotine freebase kai tsaye daga shukar taba yana haifar da nicotine kyauta. Saboda babban PH, yawancin lokaci akwai rashin daidaituwa na alkaline, wanda ke haifar da mummunan tasiri ga makogwaro. Lokacin da yazo ga wannan samfurin, abokan ciniki da yawa suna zaɓar mafi ƙarfin akwatin mod kits, wanda suke haɗuwa tare da e-ruwa wanda ke da ƙananan ƙwayar nicotine, sau da yawa daga 0 zuwa 3 milligrams a kowace millilita. Yawancin masu amfani suna son tasirin makogwaro wanda ire-iren na'urori ke samarwa tunda ba shi da ƙarfi amma har yanzu ana iya gano shi.
Menene Gishiri na Nicotine?
Samar da gishirin nicotine ya ƙunshi yin wasu ƙananan gyare-gyare ga nicotine na kyauta. Yin amfani da wannan tsari yana haifar da samfur wanda ya fi karko kuma baya saurin canzawa, wanda ke haifar da gogewar vaping wanda ya fi laushi da santsi. Matsakaicin ƙarfin gishirin nicotine yana ɗaya daga cikin dalilan farko da yasa suka zama sanannen zaɓi na e-ruwa. Wannan yana bawa masu amfani damar ɗaukar adadin ƙima ba tare da wahala ba a cikin makogwaro. A gefe guda, ƙaddamar da nicotine na kyauta ya isa ga gishirin nicotine. Wato, ba zaɓi ne da ya fi dacewa ga masu amfani waɗanda ke ƙoƙarin rage amfani da nicotine ba.
Menene nicotine na roba?
A cikin shekaru biyu zuwa uku na baya-bayan nan, amfani da sinadarin nicotine na roba, wanda ake samarwa a dakin gwaje-gwaje maimakon ana samunsa daga taba, ya yi matukar farin jini. Wannan abun yana tafiya ne ta hanyar hada-hadar yankan-baki, sannan a tsaftace shi ta hanyar amfani da fasahar zamani domin kawar da duk wasu gurbatattun abubuwa guda bakwai da ke dauke da nicotine da aka fitar daga taba. Bugu da ƙari, idan aka sanya shi zuwa e-ruwa, ba ya da sauri oxidize kuma ba ya zama mai canzawa. Mafi mahimmancin fa'idar amfani da nicotine na roba shine idan aka kwatanta da nicotine na kyauta da gishiri na nicotine, yana da bugun makogwaro wanda ya fi laushi kuma ba shi da ƙarfi yayin da yake ba da ɗanɗanon nicotine mai daɗi. Har zuwa kwanan nan, nicotine na roba ana ɗaukarsa azaman sinadari da aka ƙirƙira kuma bai faɗi cikin tsarin dokar taba ba saboda wannan fahimta. Sakamakon haka kai tsaye, kamfanoni da yawa da suka kera sigari da e-liquids dole ne su tashi daga amfani da nicotine da aka samu daga taba zuwa yin amfani da nicotine na roba don guje wa tsarin da Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) ta tsara. Koyaya, tun daga Maris 11, 2022, abubuwan da ke ɗauke da nicotine na roba sun kasance ƙarƙashin kulawar FDA. Wannan yana nuna cewa ana iya hana nau'ikan ruwan 'ya'yan itacen e-roba iri-iri daban-daban daga siyarwa a kasuwa don vaping.
A baya, masu kera za su yi amfani da nicotine na roba don cin gajiyar madaidaicin tsari, kuma za su ci gaba da haɓaka kayan sigari masu 'ya'ya da ɗanɗano mai ɗanɗano a matasa a cikin bege na jawo su cikin ƙoƙarin yin vaping. Alhamdu lillahi, nan ba da jimawa ba za a rufe madaidaicin.
Bincike da haɓaka don e-ruwa har yanzu galibi ana mayar da hankali kan nicotine na kyauta, gishirin nicotine, da samfuran nicotine na roba. Tsarin nicotine na roba yana ƙara ƙarfi, amma ba a sani ba ko kasuwar e-liquid za ta ga ƙaddamar da sabbin nau'ikan nicotine a nan gaba ko mai nisa.
Lokacin aikawa: Satumba-27-2023